Nhật ký Thực phẩm: Làm thế nào một công nhân thời vụ 35 tuổi nuôi hai người với $140K/năm ở Jackson Hole, Wyoming

Chào mừng bạn đến với The Receipt, một loạt tài liệu ghi lại cách độc giả Bon Appétit ăn và họ tiêu bao nhiêu tiền để làm việc đó. Mỗi nhật ký thực phẩm theo dõi chi phí trong tuần của một độc giả ẩn danh liên quan đến cửa hàng tạp hóa, bữa ăn tại nhà hàng, cà phê chạy và mọi thứ ở giữa. Trong thời điểm giá thực phẩm tăng cao như hiện nay, The Receipt tiết lộ cách mọi người—đến từ các thành phố khác nhau, với thu nhập khác nhau, có lịch trình khác nhau—tính toán ngân sách thực phẩm của họ như thế nào.

Trong Biên nhận hôm nay, một đầu bếp chuẩn bị 35 tuổi làm việc theo mùa tại nhà bếp của một câu lạc bộ đồng quê tư nhân vung tiền trên Oreos, ăn nhiều bữa ăn gia đình tại nhà hàng và đi đến các quán bar lặn cùng chồng, người cũng làm việc tại câu lạc bộ. Tiếp tục đọc biên lai của cô ấy.

Nhảy ra đằng trước

tài chính

đại từ của bạn là gì? cô ấy / cô ấy

Nghề nghiệp của bạn là gì? Tôi là công nhân thời vụ. Tôi làm việc với tư cách là đầu bếp trực tuyến/chuẩn bị trong các nhà bếp của câu lạc bộ đồng quê tư nhân, chuyên về bánh ngọt.

Bạn sống ở thành phố/tiểu bang nào? Lỗ Jackson, Wyoming

Bạn bao nhiêu tuổi? 35

Mức lương hàng năm của bạn là bao nhiêu, nếu bạn có một? Khoảng 50.000 USD, chưa kể tiền làm thêm giờ và tiền thưởng. (Mùa đông vừa qua, tuần nào tôi cũng phải tăng ca.) Tôi và chồng đều làm việc theo thời vụ và không làm việc hai tháng (không liên tục) một năm; Tôi là nhân viên làm việc hai thời vụ, nghĩa là cùng một công ty tuyển dụng tôi cho cả mùa trượt tuyết mùa đông và mùa câu cá/chơi gôn mùa hè. Anh ấy làm quản lý quán bar tại cùng một câu lạc bộ đồng quê với tôi và kiếm được khoảng 90.000 đô la một năm.

Bao nhiêu là một tiền lương sau thuế? Khoảng 2.000 USD

Bạn được trả bao nhiêu lần? Hai tuần một lần

Bạn có bao nhiêu tiền trong tài khoản tiết kiệm? 60.000 USD

Chi phí ước tính hàng tháng của bạn ngoài thực phẩm là bao nhiêu?

  • Nhà ở nhân viên, bao gồm các tiện ích, bãi đậu xe và internet: $1500
  • Spotify: $13
  • Netflix: $10,54
  • Đơn vị lưu trữ: $90
  • Khí ga: $130

chế độ ăn kiêng

Bạn có tuân theo những hạn chế nhất định về chế độ ăn uống không? Những ngày này, sữa gây rắc rối cho tôi, nhưng tôi chỉ cần uống Lactaid và giải quyết nó. Tôi sẵn sàng ngủ trên đi văng để thưởng thức một chiếc bánh pizza ngon.

Mặt hàng tạp hóa mà bạn luôn mua là gì, nếu có? Trứng, sữa hạnh nhân, một số loại pho mát (phô mai nào cũng là pho mát ngon; dù sao thì tôi cũng đến từ vùng Trung Tây), hỗn hợp cải xoăn hoặc rau bina, chuối.

Bao nhiêu lần trong một tuần bạn ăn tối ở ngoài so với nấu ăn ở nhà? Tôi cố gắng ăn tối đa hai lần một tuần. Nó thường dành cho bữa nửa buổi vì giá cả phải chăng hơn và chồng tôi làm việc vào ban đêm.

Bạn đã ăn tối bao nhiêu lần trong một tuần khi lớn lên? Mỗi tuần một lần, đôi khi không.

Cha mẹ/người giám hộ của bạn nấu ăn ở nhà bao nhiêu lần trong một tuần? Hầu như bữa nào chúng tôi cũng ăn ở nhà. Tôi sẽ ăn bữa trưa do trường cung cấp trong tuần. Người mẹ đơn thân của tôi không thích nấu ăn nhưng đã nỗ lực rất nhiều để khiến tôi quan tâm đến thức ăn hơn là chỉ dinh dưỡng. Cô ấy khuyến khích tôi khi tôi muốn làm bánh mì và nướng bánh từ đầu.

Các khoản chi phí

  • Tổng số tuần: $227,78
  • Tổng số nhà hàng và quán cà phê: $120,54
  • Bữa ăn hoặc mua đắt nhất: $52 tại Big Hole BBQ
  • Bữa ăn hoặc mua hàng ít tốn kém nhất: 59¢, một quả chanh
  • Số bữa ăn tại nhà hàng hoặc quán cà phê: 3
  • Số lần đi chợ: 3 (gồm 1 bình xịt gấu và 1 ly sinh tố)

nhật ký

Thứ hai

5:21 sáng Sau khi lái xe 20 giờ trong hai ngày từ thăm gia đình ở Trung Tây trở lại Jackson Hole trong tuần đầu tiên làm công việc thời vụ của chúng tôi tại một câu lạc bộ đồng quê tư nhân, tôi hy vọng sẽ có một giấc ngủ trọn vẹn. Nhưng hai giờ trước khi đồng hồ báo thức kêu, tôi quá lo lắng để ngủ tiếp, vì vậy tôi chờ đợi thời gian để khởi động máy pha cà phê cho đến khi chồng tôi thức dậy. Chúng tôi thưởng thức cà phê của chúng tôi mịn màng và mạnh mẽ. Hiện tại, chúng tôi đang uống cà phê rang vừa của một nhà cung cấp Jackson địa phương: Great Northern Coffee ($10,99 một túi, đã mua trước đó). Tôi thích loại của tôi với một ít Sữa hạnh nhân hữu cơ Simple Truth ($1,99 cho một hộp 32 ounce, đã mua trước đó).